Trận cầu khó

Thứ bảy, ngày 24/10/2015

Nhận định, dự đoán & phân tích kèo Norwich City vs West Bromwich 21h00, ngày 24/10

 
Nhận định Ngoại Hạng Anh
24/10/2015 21:00

Norwich City
Tỷ lệ Châu Á
0.96 : 0:1/2 : 0.92
Tỷ lệ Châu Âu
1.91 : 3.30 : 3.70
Tỷ lệ Tài xỉu
0.99 : 2-2.5 : 0.89

West Bromwich
   
 
 

Chìa khóa: West Bromwic thắng 4/6 trận gần nhất đến làm khách trên sân của Norwich.

Ý kiến chuyên gia keo nha cai: Còn nhớ cách đây 1 tháng, Norwich tường dễ dàng vượt qua chính West Brom với tỷ số 3-0 ngay trên sân nhà tại cúp Liên đoàn Anh và tất nhiên ở trận đâu đêm nay mục tiêu của đội chủ nhà vẫn sẽ là một chiến thắng. Nhưng muốn là một chuyện còn thực hiện lại là chuyện khác bởi hiện tại phong độ của Norwich đã sa sút khá nhiều. Giống với hai đội bóng cùng thăng hạng, sau những trận mở màn thi đấu nhiệt huyết và có gắng, Norwich đã bắt đầu bộc lộ những điểm yếu về việc phân bố sức lực và phòng ngự.


West Bromwic thắng 4/6 trận gần nhất đến làm khách trên sân của Norwich

Chẳng nói đâu xa, 2 vòng đấu vừa qua của Norwich là ví dụ điển hình. Ở trận vòng 8 với Leicester City , cho dù được chơi trên sân nhà, song việc quá nôn nóng đã khiến Norwich sớm nhận 2 bàn thua trong hiệp một. Cho dù đã rất cố gắng nhưng “các chú chim Hoàng Yến” chỉ có được 1 bàn thắng danh dư để rồi chấp nhận thua 1-2. Tiếp sau ở vòng 9, Norwich đã quá chủ quan khi để thua Newcastle với tỷ số đậm 2-6. Dẫu biết Norwich phải thi đấu trên sân khách nhưng đây là kết quả khó có thể chấp nhận bởi trước đó phong độ của Newcastle là hết sức nghèo nàn với 5 trận thua và 3 trận hòa.  Về phần đội khách, West Brom bước vào trận đấu này với tâm lý khá tốt khi vừa có được chiến thắng trước Sunderland và nếu giữ được sự tập trung một điểm trên sân của Norwich không phải nhiệm vụ quá khó khăn với họ.

2 trận đối đầu gần nhất giữa hai đội  tại giải NHA về Xỉu. 5/6 trận mới đây của West Brom tại NHA có kết quả tương tự.

Soi kèo Norwich vs West Brom, 21h00 ngày 24/10: Bay cao cùng Hoàng yến

ĐỘI HÌNH DỰ KIẾN:

Dự đoán chuyên gia: 1-1
Chọn:
West Brom +1/2
Tài xỉu: Xỉu

Đối đầu Norwich City vs West Bromwich (trước đây)

24/09/2015 01:45 Norwich City 3- 0 West Bromwich
05/04/2014 21:00 Norwich City 0- 1 West Bromwich
07/12/2013 22:00 West Bromwich 0- 2 Norwich City
12/05/2013 21:00 Norwich City 4- 0 West Bromwich
22/12/2012 22:00 West Bromwich 2- 1 Norwich City
28/01/2012 22:00 West Bromwich 1- 2 Norwich City
14/01/2012 22:00 West Bromwich 1- 2 Norwich City
11/09/2011 19:30 Norwich City 0- 1 West Bromwich
19/04/2008 21:00 Norwich City 1- 2 West Bromwich
27/10/2007 21:00 West Bromwich 2- 0 Norwich City
09/04/2007 21:00 Norwich City 1- 2 West Bromwich
11/11/2006 22:00 West Bromwich 0- 1 Norwich City
05/02/2005 23:00 Norwich City 3- 2 West Bromwich
16/10/2004 22:00 West Bromwich 0- 0 Norwich City

Số liệu thống kê kết quả gần đây của Norwich City vs West Bromwich

Tiêu chí thống kê Norwich City (đội nhà) West Bromwich (đội khách)
10 trận gần nhất thắng 4/10 trận gần nhất
thắng 4/10 trận sân nhà gần nhất
thắng 3/10 trận gần nhất
thắng 4/10 trận sân khách gần nhất
5 trận gần nhất thắng 1/5 trận gần nhất
thắng 3/5 trận sân nhà gần nhất
thắng 2/5 trận gần nhất
thắng 1/5 trận sân khách gần nhất
Tỷ lệ Châu Á (10 trận) thắng 6/10 trận gần nhất
thắng 4/10 trận sân nhà gần nhất
thắng 4/10 trận gần nhất
thắng 6/10 trận sân khách gần nhất
Tỷ lệ Châu Á (5 trận) thắng 3/5 trận gần nhất
thắng 3/5 trận sân nhà gần nhất
thắng 2/5 trận gần nhất
thắng 1/5 trận sân khách gần nhất
số bàn thắng >= 3 (10 trận) 8/10 trận gần nhất
8/10 trận sân nhà gần nhất
3/10 trận gần nhất
2/10 trận sân khách gần nhất
số bàn thắng >= 3 (5 trận) 4/5 trận gần nhất
5/5 trận sân nhà gần nhất
2/5 trận gần nhất
2/5 trận sân khách gần nhất

Lưu ý:
*: số liệu thống kê của đội chủ nhà ==> quan tâm tới SÂN NHÀ
**: số liệu của đội khách ==> quân tâm tới SÂN KHÁCH
 

Thống kê phong độ Châu Á 10 trận gần đây của Norwich City

Ngày Giải đấu Đội nhà Tỷ số Đội khách Châu Á KQ
18/10 Ngoại Hạng Anh Newcastle United * 6 – 2 Norwich City 0 Thua
03/10 Ngoại Hạng Anh Norwich City * 1 – 2 Leicester City 0-0.5 Thua
26/09 Ngoại Hạng Anh West Ham United * 2 – 2 Norwich City 0-0.5 Thắng
24/09 Cúp Liên Đoàn Anh Norwich City * 3 – 0 West Bromwich 0-0.5 Thắng
20/09 Ngoại Hạng Anh Liverpool * 1 – 1 Norwich City 0.5-1 Thắng
12/09 Ngoại Hạng Anh Norwich City * 3 – 1 AFC Bournemouth 0-0.5 Thắng
30/08 Ngoại Hạng Anh Southampton * 3 – 0 Norwich City 0.5 Thua
26/08 Cúp Liên Đoàn Anh Rotherham United 1 – 2 Norwich City * 0.5 Thắng
22/08 Ngoại Hạng Anh Norwich City * 1 – 1 Stoke City 0-0.5 Thua
15/08 Ngoại Hạng Anh Sunderland * 1 – 3 Norwich City 0 Thắng

*: Đội có dấu * màu đỏ là đội chấp

Thống kê phong độ Châu Á 10 trận gần đây của West Bromwich

Ngày Giải đấu Đội nhà Tỷ số Đội khách Châu Á KQ
17/10 Ngoại Hạng Anh West Bromwich * 1 – 0 Sunderland 0.5 Thắng
03/10 Ngoại Hạng Anh Crystal Palace * 2 – 0 West Bromwich 0.5-1 Thua
29/09 Ngoại Hạng Anh West Bromwich * 2 – 3 Everton 0 Thua
24/09 Cúp Liên Đoàn Anh Norwich City * 3 – 0 West Bromwich 0-0.5 Thua
19/09 Ngoại Hạng Anh Aston Villa * 0 – 1 West Bromwich 0-0.5 Thắng
12/09 Ngoại Hạng Anh West Bromwich * 0 – 0 Southampton 0 Hòa
29/08 Ngoại Hạng Anh Stoke City * 0 – 1 West Bromwich 0.5 Thắng
26/08 Cúp Liên Đoàn Anh West Bromwich * 0 – 0 Port Vale 1-1.5 Thua
23/08 Ngoại Hạng Anh West Bromwich 2 – 3 Chelsea * 0.5-1 Thua
15/08 Ngoại Hạng Anh Watford * 0 – 0 West Bromwich 0-0.5 Thắng

*: Đội có dấu * màu đỏ là đội chấp